नमस्कार बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाचे क्षेत्र तयार होणार. तर आजपासून या जिल्ह्यात होणार पावसाला सुरुवात. हवामान अभ्यासक पंजाबराव डख यांचा हवामान अंदाज. पाहूया याविषयी सविस्तर बातमी.
28 ऑगस्ट पर्यंत राज्यात पावसाची उघडीप राहील, तसेच 29 तारखेच्या दरम्यान बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाचे क्षेत्र तयार होणार आहे. यामुळे आपल्या राज्यात पावसाला पोषक वातावरण तयार होऊन पावसाला सुरुवात होईल असा अंदाज त्यांनी व्यक्त केला आहे.
तरी या पावसाचा जवळ जवळ दहा दिवस मुक्काम आहे. तसेच 29 तारखेपासून ते 10 सप्टेंबरपर्यंत राज्यात पावसाला पोषक वातावरणात एक आणि दोन सप्टेंबर रोजी मुंबईत अतिवृष्टी होईल असा अंदाज त्यांनी व्यक्त केला आहे.
तर आजपासून सांगली, उस्मानाबाद, लातूर, नांदेड, यवतमाळ, चंद्रपूर या जिल्ह्यात पावसाचे आगमन होईल तसेच 29 तारखेपासून ते 10 सप्टेंबर या दरम्यान राज्यात सर्वदूर पाऊस होईल असा अंदाज त्यांनी व्यक्त केला आहे.
हे पण वाचा
| माहिती स्रोत | हवामान अभ्यासक पंजाब डख |
| पत्ता | मु.पो .गुगळी धामणगाव ता.सेलू जि .परभणी 431503 (मराठवाडा) |
| दिनांक | 29 ऑगस्ट 2021 |
| संकलन | हवामान अंदाज महाराष्ट्र २०२१ |
हे पण वाचा:
- Havaman Andaj Today | इथे चक्रीवादळाचे संकेत; ‘या’ तारखेनंतर पावसाची शक्यता डॉ. मच्छिंद्र बांगर यांचा अंदाज
- Havaman Andaj Today: राज्यात पावसाचे आगमन; काही जिल्ह्यांना ऑरेंज अलर्ट, गारपीट व वादळी वाऱ्याचा इशारा
- Rain Alert: महाराष्ट्रातील या जिल्ह्यांमध्ये वादळी पाऊस आणि गारपिटीचे संकट; ऑरेंज अलर्ट जारी
- आजचे हवामान अपडेट: महाराष्ट्रात तापमानाचा कहर! 37 अंशांच्या पार, नागरिक त्रस्त
- मोठी बातमी ! ऐन हिवाळ्यात ‘या’ भागात पावसाचा धुमाकूळ पाहायला मिळणार, हवामान खात्याची चेतावणी
मित्रांनो असेच व्हिडिओ पाहण्यासाठी आपल्याला सबस्क्राईब करून दाबा धन्यवाद जय हिंद जय महाराष्ट्र.







